DIỄN ĐÀN LỚP SƯ PHẠM TOÁN K10 - ĐẠI HỌC HẢI PHÒNG
Thay mặt cho Ban Quản Trị diễn đàn và toàn thể thành viên lớp SP TOÁN K10 - ĐẠI HỌC HẢI PHÒNG , Nguyễn Tiến Hùng chúc bạn một ngày tốt lành, vui vẻ trong cuộc sống, và đóng góp xây dựng forum một cách tích cực nhất nếu có thể, mình xin cảm ơn !

Best wish for you !

>> S2 Sư Phạm TOÁN K10 S2 <<
Thay mặt cho Ban Quản Trị diễn đàn và toàn thể thành viên lớp SP TOÁN K10 - ĐẠI HỌC HẢI PHÒNG , Nguyễn Tiến Hùng chúc bạn một ngày tốt lành, vui vẻ trong cuộc sống, và đóng góp xây dựng forum một cách tích cực nhất nếu có thể, mình xin cảm ơn !

Best wish for you !

>> S2 Sư Phạm TOÁN K10 S2 <<
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Niên khóa 2009-2013

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Nguyễn Tiến Hùng (92)
Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> Vote_lcapCách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> Voting_barCách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> Vote_rcap 
haianh (37)
Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> Vote_lcapCách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> Voting_barCách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> Vote_rcap 
hangbaby_hp91 (21)
papachi (13)
giangxinh (8)
khanhtiep_19 (5)
PhạmTrungHiếu (3)
oahqnam8045 (1)
oahqvan8011 (1)
tttamphong (1)
Bài Viết Mới Nhất
Bài gửiNgười gửiThời gian Gửi
Phần mềm crack các game của Popcap Tue Apr 02, 2013 4:20 pm
Cách ôn và học triết hiệu quả Wed Dec 22, 2010 8:53 am
Bảng điểm lớp ta Tue Nov 09, 2010 8:40 pm
đề cương tư tưởng đây! vào mà xem đề nghị bà con tôn trọng bản quyền nah Tue Nov 09, 2010 8:35 pm
Cn Tin k10 la liếm nhờ Thu Sep 30, 2010 4:39 pm
Em yêu anh nhju lắm Sun Aug 15, 2010 11:03 pm
Rồi em sẽ hết iu anh... Sun Aug 15, 2010 3:08 pm
Nhật ký mang tên SP Toán K10 Sat Aug 14, 2010 6:47 pm
Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui Mon Aug 09, 2010 7:07 pm
NGƯỜI CÓ CÁI TÊN ĐỘC ĐÁO TỰ GIỚI THIỆU VỀ MÌNH.HI'HI'HI' Sat Aug 07, 2010 7:04 pm

Chào mừng bạn đến với
Diễn Đàn Lớp Sư Phạm Toán K10
Trường Đại Học Hải Phòng - Hùng chúc các bạn vui vẻ!

» Nếu đã có tài khoản, đăng nhập tại đây:«

» Chưa có tài khoản? Nhấn vào đây để đăng ký «
Share|
Tiêuđề

Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé>

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> P_top110

[Thành viên]

Nguyễn Tiến Hùng
[SP TOÁN K10] Administrator
Nguyễn Tiến Hùng

Status:

Điểm Tích Cực : 84712

Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> P_bott11
Bài gửiTiêu đề: Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé> I_icon_minitimeTue Jul 27, 2010 7:53 am

https://suphamtoank10.forumvi.com

Tình hình là mình cầm tờ bảng điểm học phần tiếng anh của lớp thấy nhiều bạn trượt tiếng anh quá, và kỳ 1 cũng nhiều bạn học lại tiếng anh

Thế nên mình đã lên mạng tham khảo cách học tiếng anh hiệu quả nhất cho mọi người

Học bất kỳ môn j` cũng cần phải có động lực dù có khó khăn vất vả chăng nữa

Khi đã có động lực đúng rồi, mỗi sinh viên cần tự mình tìm ra phương pháp học tập tốt nhất cho bản thân. Phương pháp học tiếng Anh tốt nhất các em có thể tham khảo chỉ nằm trọn vẹn trong 4 từ đó là: “Bắt chước và Thực hành” và không được quên lời dạy của Bác “Việc học là việc suốt đời”. Con người ta từ khi khi sinh ra đã biết khóc và sau đó là học nói vì thế, học tiếng nước ngoài cũng phải xuất phát từ nói như trẻ lên 3. Hãy nghe và nhắc lại chính xác những câu nói tiếng Anh đơn giản từ băng, đĩa. Nghe và nói phải đi song song với nhau. Phát âm đúng sẽ giúp ta nghe được và làm cho người khác hiểu được khi ta nói, phát âm sai làm người khác không hiểu được ta định nói gì và khi nghe ta không thể hiểu được. Đừng bao giờ học ngoại ngữ theo kiểu học toán, lý, hóa vì học theo kiểu đó làm cho ta cảm thấy cái gì cũng đơn giản, cũng biết rồi nhưng khi cần thực hành thì lại không làm được hoặc thể hiện theo kiểu “Bồi”. Trong học ngoại ngữ, tự mình lặp lại một cách có cảm nhận những điều đã biết càng nhiều lần thì sẽ càng thuần thục. Một từ đã biết nếu được lặp lại trong câu vài trăm lần mới thực sự trở thành của mình. Khi cần, nó sẽ tự bật ra và trở thành phản xạ tự nhiên. Học ngoại ngữ, vì thế, là rèn luyện để tạo bản năng mới về giao tiếp nên cần kiên trì và tốn nhiều thời gian. Phải tận dụng cơ hội để lặp lại những mẫu câu đã biết và thay đổi từ ngữ trong những trường hợp cụ thể, nhưng đừng tham đi nhanh quá sức nhớ của mình.
Trong đọc và viết cũng vậy, không bao giờ được quên nguyên tắc “Bắt chước và thực hành”. Khi đọc phải cố hiểu được ý người viết muốn thể hiện điều gì chứ không phải tra từ một cách đơn thuần. Hãy xem những ví dụ trong từ điển Anh-Anh để hiểu cách diễn đạt ý khi có từ đó. Câu viết của các em cũng phải bắt chước từ câu của người bản ngữ viết trong văn cảnh tương tự chứ không phải là ghép từ theo tư duy của tiếng Việt. Hãy học cách viết từ những bài viết chứ không phải từ lý thuyết mặc dù cũng cần phải biết cấu trúc của một bài viết là như thế nào.
Học ngoại ngữ đừng quá nặng nề về ngữ pháp đơn thuần. Hãy học ngữ pháp trong câu và văn cảnh. Điều tồi tệ nhất sẽ xảy ra khi sử dụng ngoại ngữ đó là: tư duy tiếng Việt + Ngữ pháp tiếng Anh máy móc + những từ tiếng Anh tra trong từ điển không đúng văn cảnh. Hậu quả là: nhiều bản dịch của sinh viên khi đọc không hiểu họ định nói gì vì bản dịch đó là mớ hỗn độn của các từ ghép vào nhau. Phải hiểu nghĩa tiếng Việt và tư duy với nghĩa như thế thì trong tiếng Anh họ thể hiện bằng những cấu trúc nào và dùng những câu kiểu gì để thể hiện. Tương tự, khi đọc tiếng Anh chuyển qua tiếng Việt cũng phải làm đúng như vậy. Nên nhớ rằng: Từ mới không nằm trong câu, trong văn cảnh chỉ là mớ từ chết. Sau khi qua trình độ Elementary các em bắt buộc phải sử dụng từ điển Anh – Anh. Phải hiểu nghĩa của từ và giải thích được nghĩa của từ bằng tiếng Anh.
Hãy tạo động lực không ngừng cho chính bản thân trong quá trình học tập nói chung và trong học tiếng Anh nói riêng. Hãy luôn tự hỏi mình ta đã “Bắt chước” được chưa?; mình đã “Thực hành” đủ chưa?; mình đã “tư duy” theo kiểu người Anh tư duy trong ngôn ngữ của họ chưa? khi học tiếng Anh – một công việc mà cả cuộc đời các em làm vẫn chưa đủ thời gian. Tuy những điều về học tiếng Anh trong bài viết này mang tính nguyên lý rất cao, nhưng mọi ước mơ chỉ trở thành hiện thực khi phương pháp giải quyết vấn đề dựa trên đúng theo những nguyên lý cơ bản của nó.
Hy vọng rằng, những em quan tâm đến học tiếng Anh có thể tham khảo được đôi điều sau khi đọc bài viết này.

Hãy cảm ơn bài viết của Nguyễn Tiến Hùng bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Gửi bài mớiTrả lời chủ đề này
Tiêuđề

Cách học Tiếng Anh hiệu quả <tham khảo nhé>

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang